Vitu 7 unavyotakiwa kuacha haraka sana

Mara nyingi nimeandika Makala kuhusu vitu ambavyo unatakiwa kufanya, ila Makala hii naandika mambo ambayo nimuhimu UYAACHE ili uweze kuwa sawa. Tabia na vitendo ambavyo vitakufanya uwe na mahusiano mazuri. Nimejichunguza na kuona kuna mambo ambayo sikuwa nayafanya sawa sawa na ni muhimu niyaache

1. Usitafute uthibitisho

Wewe ni wa thamani. wewe ni wapekee. Na ukijichunguza rohoni unajua hilo. Usitafute uthibitisho kutoka kwa watu. Kama hujioni wewe ni wa thamani ndani ya roho yako ukiambiwa na mwingine haitakusaidia chochote. Angalia namna ya kuthibitishwa kwa matendo yako na sio kwa maneno ya wengine. Tambua mara nyingi watu sio wa kweli na hawatakwambia ukweli, watakusifia uongo ili ujisikie vizuri.

2. Acha kuomba msamaha hovyo

Kuomba msamaha ni jambo la muhimu sana. Na mara zote omba msamaha kwa jambo ambalo umelitenda. Kamwe usiombe msamaha kwa kuwa jinsi ulivyo. Usiombe msamaha kwa kutoa wazo.’’ samahani nina wazo’’ ‘’samahani nina swali’’ ‘’samahani napenda chumvi zaidi’’ kuna mtu alinifundisha hilo baada ya kumwambia ‘’samahani naomba niulize jambo’’ akaniambia huhitaji kuomba msamaha kwa hilo kama una swali wewe uliza moja  kwa moja. niligundua mara nyingi tunafanya hivyo wa sababu ya hofu. Fanya zoezi moja . wiki ijayo  hesabu mara ambazo umeomba msamaha bila sababu ya msingi. Ulikuwa kweli unaomba msamaha au ulikuwa na hofu?

3. Usijipandishe

Hii iko hivi, anakuja mtu anakueleza wazo, halafu wewe unakazana kumweleza jinsi ambavyo wazo hilo umelifanya kwa ubora wa juu kulio yeye. Sio kwamba inaonyesha inavutia Zaidi, hapana. Inaonyesha kwamba wewe unajionyesha. Unajisikia ni Zaidi ya wengine. Unaweza wakati mwingine usimaanishe hivyo. Lakini hivyo ndio hutokea. Sasa fanya hivi, kama ni jambo ambalo mtu anahitaji ushauri tafuta namna nzuri ya kumuelewesha.

4. Acha kukuza mambo

Karibia niandike acha kusema uongo . lakini nafikiri kukuza mambo ni tabia inayofanywa na watu wengi. Kama umekuza mambo kwa ajili ya kuandika hadithi hilo sio ninalo zungumzia hapa. Ninazungumzia umbea na kuwapa watu hofu na kusema mambo ambayo uhalisia wake sio kama unavyoeleza. Utasikia mtu anasema ‘’hii kazi itaniua’’ mmh kweli?  ‘’Yaani nimechoka hadi nasi kia kufa kufa’’ mmh!

5.Hali ya kusita sita

Nilikuwa kwenye mkutano Fulani mtu akasema ‘’kuna jambo moja ni muhimu ila bado sina uhakika nalo’’ . hali hii ni mbaya kwa sababu bado hujawa na uhakika na hicho unachotaka kusema kimekaa sawasawa. Ni bora usiseme chochote kuliko kutoa taarifa ambazo haziko tayari

6. Kujishusha Zaidi

Umewahi kupigiwa simu mtu anakuomba fedha ana shida halafu hutaki kumpa halafu unaanza kumueleza shida Zaidi kuliko alizonazo? Hicho ndio ninakiongelea. Au mtu anakwambia amepata shida Fulani halafu wewe unamwonyesha wewe ni mbaya Zaidi. Unaweza kumwambia mtu unaelewa hali aliyonayo. Labda pengine anataka faraja tuu ila sio kujishusha Zaidi.

7. Kuigiza

Huhitaji kuigiza, wala kuishi maisha ambayo wewe sio. Kama unaigiza jiulize unafanya hivyo wakati gani? Je ni wakati uko na watu Fulani? Kwa nini usione kwamba umetosheleza? Usiende mahali ambapo unajisikia kukaa kama unaigiza. Unapoigiza unakosa nafasi ya kuungana na watu. ila ukiwa halisi unapata watu wa kuungana nao, watu watakuheshimu na utaonyesha umiliki. Maigizo ni kwa sababu ya kuona kwamba hauna thamani hivyo unaigiza ili upendwe, usifiwe, uonekane daraja la juu. Leo nakwambia kuwa wewe ni wa thamani sana.

Advertisements

One thought on “Vitu 7 unavyotakiwa kuacha haraka sana”

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s